Lắp gương xe không đúng, có bị phạt không?? | 2banh.vn

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi andreeduy, 21 Tháng mười hai 2013.


  1. Biker cấp 4

    Lắp gương xe không đúng, có bị phạt không??

    Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi andreeduy, 21 Tháng mười hai 2013.

    Nếu lắp gương bên trái (gương kiểu) mà không phải gương theo xe mà vẫn đủ tầm nhìn phía sau thì có bị thổi phạt không. Vì hiện nay CSGT rất hay thổi phạt về vấn đề này. Đôi khi gương mình lắp bên trái vẫn đủ tầm nhìn phía sau mà họ vẫn phạt vì tự thay đổi thiết kế (ở đây là lắp gương không đúng gương xe) mà theo em được biết thì luật không quy định gương lắp bên trái phải là gương theo xe. Em xin cảm ơn.

    Video xem nhiều

  2. dammexedo

    dammexedo Biker cấp 3

    Điểm a Khoản 2 Điều 19 và Điểm a Khoản 1 Điều 20 Nghị định số 34/2010/NĐ-CP ngày 02/4/2010, đã được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 71/2012/NĐ-CP ngày 19/9/2012 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ quy định:

    Người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy “không có còi; đèn soi biển số; đèn báo hãm; gương chiếu hậu bên trái người điều khiển hoặc có nhưng không có tác dụng” sẽ bị phạt tiền từ 80.000 đồng đến 100.000 đồng.
    Z1K thích bài này.
  3. Z1K

    Z1K Biker cấp 2

    Bạn này học luật chắc dữ lắm nè.
  4. Minion

    Minion Biker cấp 3

    Thế chỉ gắn 1 cái bên phải có sao không bác.
  5. dammexedo

    dammexedo Biker cấp 3

    Không bác ạ, vì không có nhất thiết quy định gắn 2 bên hay như thế nào đó. Miễn sao là gắn gương mình đúng quy định thôi
  6. andreeduy

    andreeduy Biker cấp 4

    Thanks bác này nhiều nhá kaka