Hành trình của họ xuyên miền Tây luôn các bạn ạ, bạn nào sắp tới có dự định phượt miền Tây sông nước thì nhớ tham khảo chuyến đi của các bạn này nhé. Có đầy đủ lộ trình, món ăn,... nơi nghĩ luôn nhé. :) Xuất phát tại Bưu Điện Q5 Sau khi thống nhất chuyến đi tới Mũi Cà Mau tại quán lẩu cá, thì các thành viên chỉ có đúng 1 tiếng để chuẩn bị đồ đạc cá nhân + di chuyển từ quán lẩu -> nhà -> ra chỗ hẹn (Bưu Điện Quận 5). 15h30 (02/09/2011) Ba anh em xuất phát và dừng chân thay nhớt tại chỗ gì qua ngã ba Trung Lương khoảng 7km Vì lúc ăn lẩu có bao nhiêu cá kèo, "dân điện máy" múc hết nên tranh thủ chờ múc luôn 3 tô mỳ gói "made in Tiền Giang". Tới cầu Mỹ Thuận Sau khi lạc vài vòng quanh Cần Thơ thì anh em cũng vào được trung tâm thuê KS tắm rửa rồi đi ăn món đặc sản "Gà đá nấu ớt hiểm", dịch tạm ra tiếng Anh là "one time only" (cái này bác Tùng có máy sẽ update sau). 5h sáng hôm sau dậy làm vệ sinh cá nhân, đổ xăng...., 7h30 có mặt tại Sóc Trăng, vừa mua được cặp pin mới nên thử luôn tại quán 3 chú ngựa chiến trước cổng chùa Làm nháy Nghe tiếng đàn ai rao sáu câu Tiếp năng lượng Trú mưa Còn vài chục KM là tới "đích" nhưng Mr. Dũng "đói hoa mắt", nên anh em phải nghỉ nạp năng lượng Con lươn to như cổ chai SG đỏ mà bác tùng múc 2 cái thì còn nguyên... nồi rau Trên là "cây xăng" Dưới là "chăn nuôi" hào Đây là quả test thử ngoạn mục nhắm vào loại bêtông đặc biệt chỉ có ở Đất Mũi Còn đây là tác giả "Phá bêtông" Chụp cái hình mà chỉ cần "cái chữ" Mốc tọa độ 0001 không biết ai bóc mất rồi Cái này nó ghi gì ở dưới đó mốc quá nhìn không ra Đặc sản Đất Mũi Cuối cùng là Ghẹ không có, Cua thì phải chờ người ta đi lấy về nên thôi làm tí bao tử Nhậu xong thì bỏ luôn KS về lại nhà công tử, trên đường thì gặp 1 bác Viva bị nạn. Bác Tùng xem xét và quyết định tháo sên Và đẩy giúp, tuy vậy do bị bể bạc đạn nên đẩy cũng không đi, anh này đập cửa thợ sửa xe, và anh em tiếp tục lên đường Qua phà Đại Ngãi Qua bến phà Cầu Quan Phà Cổ Chiên Qua cầu Rạch Miễu 1 đoạn mà không biết phải quẹo trái hay phải để về SG đây? Về tới nhà (ngày 04/09/2011): 09800 Tổng kết chuyến đi: + Dù vẫn có 1 số trục trặc nhỏ, nhưng chuyến đi đã thành công tốt đẹp ngoài mong đợi. + Hành trình: SG -> Long An -> Tiền Giang -> Cần Thơ -> Sóc Trăng -> Bạc Liêu -> Cà Mau -> Bạc Liêu -> Sóc Trăng -> Trà Vinh -> Bến Tre -> Tiền Giang -> Long An -> về lại SG. + Hành trình + 100km đi / về ra Đất Mũi bằng xuồng cano + số km ngồi phà không tính được + Thiệt hại: 1000k / người (còn dư 22k hiện mình đang giữ): Chưa tính tiền xăng + nhớt + sửa xe dọc đường... Theo Suzuki viva club.